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Rais Dkt. Mwinyi abainisha maeneo muhimu kuhusu uchumi wa buluu
*TEF yaipongeza NSSF kwa kutoa msamaha wa tozo kwa waajiri wa sekta binafsi

Na MWANDISHI WETU

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi amezindua mkutano
mkuu wa mwaka wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF) huku akibainisha maeneo matano muhimu kuhusu
uchumi wa buluu ambao ndio sera na muelekeo wa Serikali anayoiongoza.

Akifungua mkutano huo katika ukumbi wa Sheikh Idriss Abdul-Wakil mjini Zanzibar, Dkt. Mwinyi alisema
uchumi wa buluu una sekta tano kubwa ikiwemo utalii, uvuvi na ufugaji wa samaki, bandari, usafiri na
biashara za baharini pamoja na mafuta na gesi.

Rais Dkt. Mwinyi alisema hayo ndio maeneo muhimu katika kukuza na kuendeleza uchumi wa buluu ambapo
alitumia fursa hiyo kulipongeza jukwaa la wahariri kwa uamuzi wake wa kuamua kufanya mkutano huo
visiwani Zanzibar wenye kauli mbiu isemayo "Uchumi wa Buluu na Mawasiliano ya Umma.

Balile alisema NSSF inafanya mambo mengi mazuri hasa katika kuunga mkono juhudi mbalimbali za wadau
pamoja na kutatua changamoto za wanachama ambapo Bodi ya Wadhamini ya Mfuko ilitoa msamaha wa
tozo kwa waajiri walickuwa na malimbikizo ya michango kwa muda wa miezi mitatu na kufanikiwa
kukusanya zaidi ya shilingi bilioni 39 katika kipindi hicho.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti, Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mhe. Nape
Nnauye na Waziri wa Habari wa Zanzibar, Mhe. Tabia Maulid Mwita alisema walipongeza juhudi kubwa
zinazochukuliwa na TEF katika kuhabarisha umma kuhusiana na mafanikio mbalimbali ya Serikali.

01
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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la
Mapinduzi, Dkt. Hussein Ali Mwinyi akimkabidhi
cheti cha udhamini wa mkutano mkuu wa jukwaa
la wahariri Tanzania, Mwenyekiti wa Bodi ya
Wadhamini ya NSSF, Balozi Ali lddi Siwa
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Rais Dkt. Mwinyi akiwa katika picha ya pamoja na viongozi
mbalimbali baada ya kuzindua mkutano mkuu wa mwaka wa
jukwaa la wahariri Tanzania katika ukumbi wa Sheikh Idriss
Abdul-Wakil mjini Unguja




NSSF yatoa semina katika mkutano mkuu wa mwaka wa jukwaa la wahariri Tanzania

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) umeshiriki katika mkutano mkuu wa mwaka wa Jukwaa la Wahariri
Tanzania (TEF) na kutoa semina kuhusu mambo mbalimbali yanayofanywa na Mfuko katika kustawisha sekta
ya hifadhi ya jamii nchini pamoja na kueleza dhamira yake ya kukuza maendeleo endelevu ya Taifa.

Semina hiyo ilifanyika katika ukumbi wa Sheikh Idriss Abdul-Wakil mjini Zanzibar, baada ya Rais wa Zanzibar
na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Dkt. Hussein Ali Mwinyi kufungua mkutano huo uliokuwa na kauli
mbiu isemayo "Uchumi wa Buluu na Mawasiliano ya Umma”.

Akizungumza katika semina hiyo Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba alisema kupitia mkutano huo
Mfuko ulitoa semina kuhusu majukumu ya msingi ya Mfuko ambayo ni kuandikisha wanachama kutoka sekta
rasmi na sekta isiyo rasmi, kukusanya michango, kuwekeza na kulipa mafao.

Mshomba alisema Mfuko umedhamini mkutano huo kwa kutambua umuhimu wa jukwaa hilo hasa
ukizingatia kuwa ulitumia mkutano huo kuwajengea uelewa wahariri hao wa vyombo vya habari kuhusu
umuhimu wa hifadhi ya jamii kwa maisha ya sasa na baadaye.

Akitoa mada kuhusu shughuli zinazofanywa na Mfuko, Meneja wa Usimamizi Mafao wa NSSF, James Oigo
aliwaeleza wajumbe wa mkutano huo dhana ya hifadhi ya jamii pamoja na majukumu na muundo wa NSSF
ambapo alibainisha kuwa Mfuko umesogeza huduma zake karibu na wanachama kupitia mifumo ya
Tehama.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa TEF, Deodatus Balile alipongeza kazi kubwa na nzuri inayofanywa na
Mfuko hasa katika kufikisha elimu ya hifadhi ya jamii kwa Watanzania waliojiajiri kupitia sekta rasmi na sekta
isiyo rasmi wakiwemo wakulima, wavuvi, wafugaji, mama lishe, bodaboda na wajasiriamali wengine.
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Meneja Usimamizi wa Mafao NSSF, James Oigo akitoa mada
kuhusu shughuli zinazofanywa na Mfuko wakati wa mkutano

mkuu wa mwaka wa Jukwaa la Wahariri Tanzania
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Baadhi ya Wajumbe wa mkutano mkuu wa mwaka
wa Jukwaa la Wahariri Tanzania na wadau
mbalimbali wakiwa katika mkutano huo

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Mhe. Nape Nauye akizungumza na wahariri
wakati wa mkutano mkuu wa mwaka wa Jukwaa
la Wahariri Tanzania uliofanyika Zanzibar
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